~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ 2012_03_10-031-20120310vEldxldvxZdvlT107017
~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ 2012_03_10-031-20120310vEldxldvxZdvlT107017
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เว็บย้ายแล้วนะครับ http://cartoonmix.bth.cc/

บ้านPortalGalleryค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
[ ยินดีต้อนรับ สู่บอร์ด Bleach-Thai39 ]
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
นาฬิกา
จำนวนการเข้าชม
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
ซื้อของ - รายการสิ้นค้า
ลิ้งค์เพื่อนบ้าน

~กฎระเบียบและข้อบังคับ~

Go down 
Princess
Boss of the vongola
JU NIKE
sharpfar27
I-PinJung
buk.za
10 posters
ผู้ตั้งข้อความ
buk.za
แอดจูคัส (Adjuchas)
แอดจูคัส (Adjuchas)
buk.za

ราศรี : Scorpio จำนวนการสู้ : 6
ระดับแรงดันวิญญาณ ระดับแรงดันวิญญาณ : 2
วันที่ลงทะเบียน วันที่ลงทะเบียน : 12/03/2012

~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~   ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ Icon_minitimeThu Mar 15, 2012 10:10 pm

กฎระเบียบและข้อบังคับในการใช้บอร์ด

1.ห้ามมิให้โพสต์ข้อความ ข้อมูล ข่าวสาร สาระ อันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันมหากษัตริย์ และราชวงศ์

2.ห้ามมิให้โพสข้อความ ข้อมูล ข่าวสาร สาระ ที่อาจก่อให้เกิดความเสียหายต่อสถาบันชาติ ศาสนา หน่วยงานของรัฐและสถาบันอื่นๆ

3.ห้ามมิให้โพสต์ข้อความ ข้อมูล ข่าวสาร สาระ อันเป็นการส่อเสียด ดูถูก ดูหมิ่น เหยียดหยาม วิจารณ์ แกล้ง หรือวิธีการต่าง ๆ ที่จะทำให้บุคคล หรือ นิติบุคคล อื่น ๆ ได้รับความเดือนร้อนและเกิดความเสียหาย

4.ห้ามมิให้เสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้นในบอร์ด

5.ห้ามมิให้เสนอข้อความหรือภาพอันมีเนื้อหาหยาบโลน ที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
รวมทั้งห้ามนำเสนอลิงก์ไปยัง เวปไซต์ หรือ โฮมเพจที่มีภาพอนาจาร

6.การคัดลอกข้อความไม่ว่าจะทั้งหมดหรือส่วนหนึ่งส่วนใดมาโพสท์ในบอร์ดนี้จะต้องระบุที่มา อันได้แก่ ชื่อผู้เขียน และ url ที่นำไปสู่ข้อความนั้นๆ

7.ห้ามมิให้สมาชิกกระทำการขุด ป่วน ปั่นกระทู้ กรณีถ้าพบเห็นผู้กระทำการขุด ป่วน ปั่นทางเราจะเตือนไปก่อน หากยังพบการกระทำดังกล่าวอีกจะแบนทันที

หากท่านไม่ปฏิบัติตามกฎระเบียบข้อบังคับข้างต้น ทางเราสงวนสิทธิ์ในการ ban username หรือการลบกระทู้นั้นๆ โดย administrator หรือ moderator

bleach-thai39.thai-forum.net จะไม่ขอรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้นต่อความเสียหาย ที่ได้เกิดจากข้อมูลต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น เนื้อหา, Link, รูปภาพ หรือเรื่องอื่นใดจากการใช้บริการของสมาชิค แต่จะให้ความร่วมมือในด้านต่างๆและป้องกันความเสียหายที่จะเกิดขึ้น
ขึ้นไปข้างบน Go down
I-PinJung
หัวหน้าหน่วย
I-PinJung

ราศรี : Gemini จำนวนการสู้ : 161
ระดับแรงดันวิญญาณ ระดับแรงดันวิญญาณ : 26
วันที่ลงทะเบียน วันที่ลงทะเบียน : 09/03/2012

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~   ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ Icon_minitimeThu Mar 15, 2012 10:13 pm

รับทราบ++
sharpfar27
ตัวแทนยมทูต(อิจิโกะ)
ตัวแทนยมทูต(อิจิโกะ)
sharpfar27

ราศรี : Virgo จำนวนการสู้ : 325
ระดับแรงดันวิญญาณ ระดับแรงดันวิญญาณ : 103
วันที่ลงทะเบียน วันที่ลงทะเบียน : 06/03/2012

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~   ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ Icon_minitimeThu Mar 15, 2012 10:20 pm

รับทราบค่ะ
JU NIKE
งิน
งิน
JU NIKE

ราศรี : Sagittarius จำนวนการสู้ : 634
ระดับแรงดันวิญญาณ ระดับแรงดันวิญญาณ : 234
วันที่ลงทะเบียน วันที่ลงทะเบียน : 20/02/2012

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~   ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ Icon_minitimeThu Mar 15, 2012 10:53 pm

"ขุด ป่วน ปั่นกระทู้" คือยังไงอะครับ?
https://www.facebook.com/profile.php?id=100003596252285

ราศรี : Virgo จำนวนการสู้ : 172
ระดับแรงดันวิญญาณ ระดับแรงดันวิญญาณ : 88
วันที่ลงทะเบียน วันที่ลงทะเบียน : 14/02/2012

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~   ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ Icon_minitimeFri Mar 16, 2012 1:32 pm

รับทราบ
Princess
งิน
งิน
Princess

ราศรี : Scorpio จำนวนการสู้ : 566
ระดับแรงดันวิญญาณ ระดับแรงดันวิญญาณ : 56
วันที่ลงทะเบียน วันที่ลงทะเบียน : 05/03/2012

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~   ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ Icon_minitimeFri Mar 16, 2012 7:39 pm

รับทราบครับ !!
@ JackJack @
รองหัวหน้าหน่วย
รองหัวหน้าหน่วย
@ JackJack @

ราศรี : Pisces จำนวนการสู้ : 119
ระดับแรงดันวิญญาณ ระดับแรงดันวิญญาณ : 63
วันที่ลงทะเบียน วันที่ลงทะเบียน : 15/02/2012

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~   ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ Icon_minitimeSat Mar 17, 2012 1:32 pm

NIKE พิมพ์ว่า:
"ขุด ป่วน ปั่นกระทู้" คือยังไงอะครับ?

~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ 3598957633 การขุด ก็คือการโพสกระทู้ตอบจากกระทู้ที่เก่ามากๆ ซึ่งปกติ จะไม่มีคนไปตอบอยู่แล้ว เพราะมันอยู่หน้าหลังๆ
การขุดนั้น จะทำให้กระทู้ที่ถูกขุด เลื่อนมาอยู่หน้าแรกของฟอรั่ม ซึ่งจะมาแทนที่กระทู้หน้าแรก ทำให้กระทู้หน้าแรกค่อยๆตกลงไป
สิ่งที่คนอื่นๆเกลียดการขุด คือ มันทำให้กระทู้ใหม่ๆ ตกลงไป แต่กระทู้เก่าๆที่ขุดขึ้นมา คนก็อ่านกันหมดแล้ว กระทู้ใหม่ๆที่จะอ่านก็หายหมด

~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ 2276777950ปั่น=>จริงๆควรเรียกว่าปั๊มนะครับท่านอาชา ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ 1674213921
ปั๊ม ในนิยามของเว็บบอร์ดทั่วไป หมายความว่า การโพสกระทู้มากๆ โดยมีจุดประสงค์ เพื่อก่อกวนป่วนบอร์ด หรือต้องการมีกระทู้มากๆ เพื่อเลื่อนตำแหน่ง

~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ 2013338356 ป่วนก็น่าจะความหมายเดียวกับปั๊มนะครับ เอาเป็นว่าอะไรที่มันไม่ดีก็แล้วกัน

อ้างอิงจากกฎระเบียบของอีกเว็บนึง ที่ผมเป็นสมาชิกอยู่ครับ
น้องGMและสมาชิกบางท่านคงรู้ว่าเว็บอะไร ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ 3775417166
http://www.narutoroyal.com/board/index.php?action=profile;u=3496
master_ming
เจ้าของบอร์ด
เจ้าของบอร์ด
master_ming

ราศรี : Scorpio จำนวนการสู้ : 309
ระดับแรงดันวิญญาณ ระดับแรงดันวิญญาณ : 201
วันที่ลงทะเบียน วันที่ลงทะเบียน : 12/02/2012

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~   ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ Icon_minitimeSat Mar 17, 2012 1:40 pm

@ JackJack @ พิมพ์ว่า:

~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ 3598957633 การขุด ก็คือการโพสกระทู้ตอบจากกระทู้ที่เก่ามากๆ ซึ่งปกติ จะไม่มีคนไปตอบอยู่แล้ว เพราะมันอยู่หน้าหลังๆ
การขุดนั้น จะทำให้กระทู้ที่ถูกขุด เลื่อนมาอยู่หน้าแรกของฟอรั่ม ซึ่งจะมาแทนที่กระทู้หน้าแรก ทำให้กระทู้หน้าแรกค่อยๆตกลงไป
สิ่งที่คนอื่นๆเกลียดการขุด คือ มันทำให้กระทู้ใหม่ๆ ตกลงไป แต่กระทู้เก่าๆที่ขุดขึ้นมา คนก็อ่านกันหมดแล้ว กระทู้ใหม่ๆที่จะอ่านก็หายหมด

~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ 2276777950ปั่น=>จริงๆควรเรียกว่าปั๊มนะครับท่านอาชา ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ 1674213921
ปั๊ม ในนิยามของเว็บบอร์ดทั่วไป หมายความว่า การโพสกระทู้มากๆ โดยมีจุดประสงค์ เพื่อก่อกวนป่วนบอร์ด หรือต้องการมีกระทู้มากๆ เพื่อเลื่อนตำแหน่ง

~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ 2013338356 ป่วนก็น่าจะความหมายเดียวกับปั๊มนะครับ เอาเป็นว่าอะไรที่มันไม่ดีก็แล้วกัน

อ้างอิงจากกฎระเบียบของอีกเว็บนึง ที่ผมเป็นสมาชิกอยู่ครับ
น้องGMและสมาชิกบางท่านคงรู้ว่าเว็บอะไร ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ 3775417166

ตามนั่นเลยละกัน นะ ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ 2439167937
https://www.facebook.com/pages/FanClub-Kurosaki-Ichigo/116174305
JU NIKE
งิน
งิน
JU NIKE

ราศรี : Sagittarius จำนวนการสู้ : 634
ระดับแรงดันวิญญาณ ระดับแรงดันวิญญาณ : 234
วันที่ลงทะเบียน วันที่ลงทะเบียน : 20/02/2012

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~   ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ Icon_minitimeSat Mar 17, 2012 3:08 pm

@ JackJack @ พิมพ์ว่า:

~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ 214484510 รับทราบ ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลรายละเอียด ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ 214484510
https://www.facebook.com/profile.php?id=100003596252285
นารูโตะ
กิลเลี่ยน(Gillion)
กิลเลี่ยน(Gillion)
นารูโตะ

ราศรี : Scorpio จำนวนการสู้ : 3
ระดับแรงดันวิญญาณ ระดับแรงดันวิญญาณ : 3
วันที่ลงทะเบียน วันที่ลงทะเบียน : 04/03/2012

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~   ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ Icon_minitimeMon Apr 16, 2012 1:00 am

เจอที่ไหนแจ้งจับที่นั้น อย่าปล่อยให้มันลอยนวล
https://www.facebook.com/FanClubUzumakiNaruto
armzaza
เอสปาด้า (Espada)
เอสปาด้า (Espada)
armzaza

ระดับแรงดันวิญญาณ ระดับแรงดันวิญญาณ : 31
วันที่ลงทะเบียน วันที่ลงทะเบียน : 12/05/2012

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~   ~กฎระเบียบและข้อบังคับ~ Icon_minitimeMon May 14, 2012 1:10 pm

ทราบ!

~กฎระเบียบและข้อบังคับ~
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1